Author Topic: เข้าประเทศ คือ เกมอะไรคะ  (Read 536 times)

rashida.cat

• Full Member
  • ฟอรัมพนันออนไลน์ อันดับหนึ่งของไทย thaibettingforum.com
    • View Profile
เราเคยได้ยินเพื่อนพูดผ่านๆว่า วันนี้จะเข้าประเทศเล่นเกม กับเพื่อนก็ไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้เอาแต่เข้าประเทศอย่างเดียว 5555 เลยอยากรู้ว่ามันคือเกมอะไรคะ ทำไมเพื่อนชอบเข้าประเทศอยู่เรื่อยเลย
ชอบดูหนัง และความสนุกสนาน

daiojoy

• Global Moderator
  • Full Member
  • ฟอรัมพนันออนไลน์ อันดับหนึ่งของไทย thaibettingforum.com
    • View Profile
Re: เข้าประเทศ คือ เกมอะไรคะ
« Reply #1 on: January 19, 2022, 10:35:15 PM »
คือเกม GTA Five m ค่ะ เป็นการเล่นเกม GTA แบบ Role play โดยเล่นผ่านแพล็ตฟอร์ม Five m โดยจะมีให้เลือกเล่นหลายเซิร์ฟเวอร์ โดยจะใช้คำเรียกแทนเซิร์ฟเวอร์ว่าประเทศ แทนที่จะพูดว่าเข้าเซิร์ฟ เลยพูดว่า ประเทศแทนค่ะ  ;) ;D ;D