Author Topic: อยากถามสเป็คและราคาคอมเพื่อนๆครับ  (Read 834 times)

Manytime

• Full Member
  • ฟอรัมพนันออนไลน์ อันดับหนึ่งของไทย thaibettingforum.com
    • View Profile
อยากถาม คอมของเพื่อนๆ และราคาครับ จะหาตัวอย่างไปประกอบใหม่ ขอบคุณครับ

rashida.cat

• ฟอรัมพนันออนไลน์ อันดับหนึ่งของไทย thaibettingforum.com
ตามค่ะๆ ช่วงนี้กำลังสนใจอยากเล่นเกมเลย
ชอบดูหนัง และความสนุกสนาน

daiojoy

• Global Moderator
สำหรับเล่นเกมลื่น ๆ นั้น การ์ดอสำคัญมากค่ะ ในส่วนของ CPU core i-5 ก็ใช้ดีแล้ว แต่ถ้าเน้นเล่นเกม ควรหนักไปที่การ์ดจอมากกว่าค่ะ เริ่มที่ rtx1650 ก็พอเล่นได้ แต่ถ้าอยากได้ตัวแรงเลย ควรจะเริ่มจาก rtx2060 ขึ้นไปค่ะ งบประมาณ ก็คง 3 หมื่นอัพเลย เรียกว่า เจ็บแต่จบค่ะ  ;D ;D ;D