Author Topic: Esport ของไทย จะไปได้ถึงไหนครับ  (Read 472 times)

Manytime

• Full Member
  • ฟอรัมพนันออนไลน์ อันดับหนึ่งของไทย thaibettingforum.com
    • View Profile
อยากถามความเห็นของเพื่อนๆเกี่ยวกับ Esport ครับ ในด้านนักกีฬาของไทยเรา มีหลายคนไปไกลระดับโลกแล้ว ไม่ว่าจะ Dota หรือ Valorant หรือCSGO  แม้แต่ Apex ก็มีไปได้แชมป์รายการใหญ่ต่างประเทศมาแล้ว แต่การจัดแข่งในบ้านเรานั้นเกมใหญ่ๆกลับไม่ได้รับความนิยม แต่การจัดแข่งด้านเกมมือถือก็กำลังมา เพื่อนๆคิดว่า ประเทศเราสามารถพอที่จะจัดแข่ง งานระดับ Major ในเกมใหญ่ๆได้บ้างไหมครับ